ประกาศเมื่อ 13 มีนาคม 2567 เปิดอ่าน 49 ครั้ง พิมพ์
วันที่ ๑๓ มีนาคม พ.ศ. ๒๕๖๗ เวลา ๐๙.๐๐ น. องค์การบริหารส่วนตำบลบัวสลี ดำเนินการจัดงาน “MOI Waste Bank Week – มหาดไทยปักธงประกาศความสำเร็จ การจัดตั้งธนาคารขยะครบทุกองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น” นายจำรัส คำแก่น นายกฯ คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาฯ กำนันตำบลบัวสลี ผู้ใหญ่บ้าน ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านหมู่ที่ 1- 12 อถล.ตำบลบัวสลี พนักงานและลูกจ้าง อบต. บัวสลี คณะกรรมการบริหารธนาคารขยะ ตำบลบัวสลี /คณะกรรมการธนาคารขยะ ตำบลบัวสลี/คณะทำงานธนาคารขยะ ตำบลบัวสลี เพื่อร่วมส่งเสริมและสนับสนุนนโยบายของรัฐบาล โดยดำเนินการจัดให้มีกิจกรรมการซื้อขายขยะรีไซเคิลของธนาคารขยะ พร้อมทั้งจัดให้มีองค์ประกอบของธนาคารขยะให้ครบถ้วนรวมถึงให้จัดพื้นที่สำหรับสาธิตการการซื้อขายขยะรีไซเคิล (เสมือนจริง) ณ องค์การบริหารส่วนตำบลบัวสลี
องค์การบริหารส่วนตำบลบัวสลี ดำเนินโครงการถังขยะเปียกลดโลกร้อน ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567
องค์การบริหารส่วนตำบลบัวสลี ดำเนินการโครงการป้องกันและควบคุมโรคพิษสุนัขบ้า ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567
องค์การบริหารส่วนตำบลบัวสลี จัดประชุมประชาคมท้องถิ่นระดับตำบล คณะกรรมการพัฒนาท้องถิ่น และคณะกรรมการสนับสนุนการจัดทำแผนพัฒนา