ประกาศเมื่อ 18 กันยายน 2565 เปิดอ่าน 64 ครั้ง พิมพ์
นายจำรัส คำแก่น นายกองค์การบริหารส่วนตำบลบัวสลี ร่วมลงนามในบันทึกข้อตกลงความร่วมมือ (MOU) โครงการพระราชดำริด้านสาธารณสุข ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2565 ตำบลบัวสลี กับ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบัวสลี และคณะกรรมการหมู่บ้านต้นยาง หมู่ที่ 6 คณะกรรมการหมู่บ้านศรีวังมูล หมู่ที่ 7 ตำบลบัวสลี เพื่อให้คุณภาพชีวิตของประชาชนดีขึ้น ทราบถึงหลักการในงานสาธารณสุขมูลฐาน ส่งเสริมให้สถานะสุขภาพ (Health Status)ของประชาชนดีขึ้น สร้างเครือข่ายและพลังความร่วมมือในการจัดการสุขภาพที่เข้มแข็งในตำบลบัวสลี ณ อาคารอเนกประสงค์ ม.6 และม.7 ต.บัวสลี อ.แม่ลาว จ.เชียงราย
องค์การบริหารส่วนตำบลบัวสลี ดำเนินโครงการถังขยะเปียกลดโลกร้อน ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567
องค์การบริหารส่วนตำบลบัวสลี ดำเนินการโครงการป้องกันและควบคุมโรคพิษสุนัขบ้า ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567
องค์การบริหารส่วนตำบลบัวสลี จัดประชุมประชาคมท้องถิ่นระดับตำบล คณะกรรมการพัฒนาท้องถิ่น และคณะกรรมการสนับสนุนการจัดทำแผนพัฒนา