ประกาศเมื่อ 19 กันยายน 2565 เปิดอ่าน 64 ครั้ง พิมพ์
นายจำรัส คำแก่น นายกองค์การบริหารส่วนตำบลบัวสลี ประชุมแก้ไขปัญหาน้ำท่วมในเขตพื้นที่ตำบลบัวสลี โดยมี นายอนิรุทธิ์ ต่อบวรรัตน์ ปลัดอำเภอหัวหน้ากลุ่มงานบริหารกลุ่มงานปกครอง อำเภอแม่ลาว ปลัดอำเภอฝ่ายป้องกันฯ อำเภอแม่ลาวหัวหน้าสำนักงานท้องถิ่นอำเภอแม่ลาว เจ้าหน้าที่กรมเจ้าท่า กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนตำบลบัวสลี 12 หมู่บ้าน เข้าร่วมประชุม เพื่อปรึกษาหารือแนวทางแก้ไขปัญหาของประชาชนที่ได้รับผลกระทบจากน้ำท่วมบ้านเรือน และพืชผลทางการเกษตรทำให้เกิดความเสียหายเป็นบริเวณกว้างในพื้นที่ตำบลบัวสลี ณ ห้องประชุมองค์การบริหารส่วนตำบลบัวสลี
องค์การบริหารส่วนตำบลบัวสลี ดำเนินโครงการถังขยะเปียกลดโลกร้อน ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567
องค์การบริหารส่วนตำบลบัวสลี ดำเนินการโครงการป้องกันและควบคุมโรคพิษสุนัขบ้า ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567
องค์การบริหารส่วนตำบลบัวสลี จัดประชุมประชาคมท้องถิ่นระดับตำบล คณะกรรมการพัฒนาท้องถิ่น และคณะกรรมการสนับสนุนการจัดทำแผนพัฒนา