ประกาศเมื่อ 11 ตุลาคม 2565 เปิดอ่าน 72 ครั้ง พิมพ์
นายจำรัส คำแก่น นายกฯ คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาฯ พนักงานส่วนตำบลและพนักงานจ้าง องค์การบริหารส่วนตำบลบัวสลี ชมรมกำนันผู้ใหญ่บ้าน ชมรมผู้สูงอายุ และประชาชนในพื้นที่ตำบลบัวสลี ร่วมโครงการตักบาตรเทโวโรหณะ ประจำปี พ.ศ. 2565 โดยมีนายรุ่งโรจน์ ตันวุฒิ นายอำเภอแม่ลาวเป็นประธานในพิธี พร้อมหัวหน้าส่วนราชการอำเภอแม่ลาว เพื่อส่งเสริม สนับสนุน ทำนุบำรุงพระพุทธศาสนา สร้างจิตสำนึกด้านคุณธรรม จริยธรรม และวิถีชีวิตที่ดีงานของชาวพุทธให้คงอยู่ และให้ทุกภาคส่วนในพื้นที่ได้มีส่วนร่วมในการทำกิจกรรม เสริมสร้างความสามัคคีของชุมชนตำบลบัวสลี ณ พุทธมณฑลสมโภช 750 ปี บ้านต้นง้าว ตำบลบัวสลี อำเภอแม่ลาว จังหวัดเชียงราย
องค์การบริหารส่วนตำบลบัวสลี ดำเนินโครงการถังขยะเปียกลดโลกร้อน ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567
องค์การบริหารส่วนตำบลบัวสลี ดำเนินการโครงการป้องกันและควบคุมโรคพิษสุนัขบ้า ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567
องค์การบริหารส่วนตำบลบัวสลี จัดประชุมประชาคมท้องถิ่นระดับตำบล คณะกรรมการพัฒนาท้องถิ่น และคณะกรรมการสนับสนุนการจัดทำแผนพัฒนา