ประกาศเมื่อ 13 มกราคม 2566 เปิดอ่าน 65 ครั้ง พิมพ์
นายจำรัส คำแก่น นายกฯ คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาฯ พนักงานส่วนตำบล และพนักงานจ้าง องค์การบริหารส่วนตำบลบัวสลี ร่วมกิจกรรมวันเด็กแห่งชาติ ปี 2566 โดย กศน.อำเภอแม่ลาวร่วมกับศูนย์พัฒนาเด็กเล็กอบต.บัวสลี เพื่อให้เด็กตระหนักรู้ถึงความสำคัญของตนเอง ส่งเสริมพัฒนาการด้านร่างกาย สติปัญญา อารมณ์ สังคม ให้เด็กได้แสดงความสามารถ กล้าคิด กล้าแสดงออกในทางที่ถูก และร่วมมอบขนมของเล่นให้แก่เด็กนักเรียนโรงเรียนในพื้นที่ตำบลบัวสลี
องค์การบริหารส่วนตำบลบัวสลี ดำเนินโครงการถังขยะเปียกลดโลกร้อน ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567
องค์การบริหารส่วนตำบลบัวสลี ดำเนินการโครงการป้องกันและควบคุมโรคพิษสุนัขบ้า ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567
องค์การบริหารส่วนตำบลบัวสลี จัดประชุมประชาคมท้องถิ่นระดับตำบล คณะกรรมการพัฒนาท้องถิ่น และคณะกรรมการสนับสนุนการจัดทำแผนพัฒนา