ประกาศเมื่อ 30 สิงหาคม 2565 เปิดอ่าน 46 ครั้ง พิมพ์
วันที่ 30 สิงหาคม 2565 ร.ต.ต.อภิศักดิ์ บัวย้อย รองนายกฯ รักษาราชการแทนนายกองค์การบริหารส่วนตำบลบัวสลี ดำเนินงานพิธีรับพระราชทาน พันธุ์ไม้ผล โครงการ "ทางนี้มีผลผู้คนรัก" ในสมเด็จพระกนิษฐาริราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ซึ่งผลิตจากศูนย์พัฒนาพันธุ์พืชจักรพันธ์เพ็ญศิริ ให้แก่ชาวบ้านแม่ต๊าก ตำบลบัวสลี จำนวน 93 ครัวเรือน เพื่อนำไปปลูกรับประทานและสามารถเก็บเมล็ดพันธ์ุไว้ปลูกในรุ่นต่อไปได้
องค์การบริหารส่วนตำบลบัวสลี ดำเนินโครงการถังขยะเปียกลดโลกร้อน ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567
องค์การบริหารส่วนตำบลบัวสลี ดำเนินการโครงการป้องกันและควบคุมโรคพิษสุนัขบ้า ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567
องค์การบริหารส่วนตำบลบัวสลี จัดประชุมประชาคมท้องถิ่นระดับตำบล คณะกรรมการพัฒนาท้องถิ่น และคณะกรรมการสนับสนุนการจัดทำแผนพัฒนา