ประกาศเมื่อ 17 สิงหาคม 2565 เปิดอ่าน 39 ครั้ง พิมพ์
วันที่ 17 สิงหาคม 2565 นายจำรัส คำแก่น นายกองค์การบริหารส่วนตำบลบัวสลี ดำเนินงานพิธีรับพระราชทาน พันธุ์ผัก โครงการ "บ้านนี้มีรัก ปลูกผักกินเอง" ในสมเด็จพระกนิษฐาริราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ซึ่งผลิตจากศูนย์พัฒนาพันธุ์พืชจักรพันธ์เพ็ญศิริ ให้แก่ชาวบ้านร่องปลายนา ตำบลบัวสลี จำนวน 20 ครัวเรือน เพื่อนำไปปลูกรับประทานและสามารถเก็บเมล็ดพันธ์ุไว้ปลูกในรุ่นต่อไปได้
องค์การบริหารส่วนตำบลบัวสลี ดำเนินโครงการถังขยะเปียกลดโลกร้อน ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567
องค์การบริหารส่วนตำบลบัวสลี ดำเนินการโครงการป้องกันและควบคุมโรคพิษสุนัขบ้า ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567
องค์การบริหารส่วนตำบลบัวสลี จัดประชุมประชาคมท้องถิ่นระดับตำบล คณะกรรมการพัฒนาท้องถิ่น และคณะกรรมการสนับสนุนการจัดทำแผนพัฒนา