ประกาศเมื่อ 09 มิถุนายน 2565 เปิดอ่าน 39 ครั้ง พิมพ์
วันที่ 9 มิถุนายน 2565 เจ้าหน้าที่งานพัฒานาชุมชน อบต.บัวสลี อำนวยความสะดวกให้ผู้สูงอายุ ในการเปิดภาคเรียน ประจำปี พ.ศ. 2565 ที่มาเรียนโรงเรียนผู้สูงอายุ เพื่อพัฒนาคุณภาพชีวิต โดยมีวิทยากรจากศูนย์การศึกษานอกระบบและการศึกษาตามอัธยาศัย และโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบัวสลี บรรยายให้ความรู้การดูแลรักษาสุขภาพร่างกายให้แข็งแรง การทำยาหมองสมุนไพร เพื่อเป็นโรงเรียนผู้สูงอายุต้นแบบ มีการบริหารจัดการที่ดี ขณะเดียวกันก็เป็นพื้นที่ที่ผู้สูงอายุได้แสดงศักยภาพ โดยการถ่าบทอดภูมิความรู้ประสบการณ์ สิบสานภูมิปัญญาให้คงคุณค่าคู่กับชุมชน สามารถสร้างรายได้และนำไปประกอบเป็นอาชีพเสริม
องค์การบริหารส่วนตำบลบัวสลี ดำเนินโครงการถังขยะเปียกลดโลกร้อน ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567
องค์การบริหารส่วนตำบลบัวสลี ดำเนินการโครงการป้องกันและควบคุมโรคพิษสุนัขบ้า ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567
องค์การบริหารส่วนตำบลบัวสลี จัดประชุมประชาคมท้องถิ่นระดับตำบล คณะกรรมการพัฒนาท้องถิ่น และคณะกรรมการสนับสนุนการจัดทำแผนพัฒนา