ประกาศเมื่อ 11 สิงหาคม 2565 เปิดอ่าน 41 ครั้ง พิมพ์
นายจำรัส คำแก่น นายกฯ เป็นประธานในพิธีเปิดการอบรมตามโครงการการเฝ้าระวัง และควบคุมโรคติดต่อในเด็กปฐมวัย (โรค มือ เท้า ปาก) ใน ศพด. อบต.บัวสลี เพื่อให้ครู ผู้ดูแลเด็ก ผู้ปกครอง และเจ้าหน้าที่ ที่เกี่ยวข้อง มีส่วนร่วมในการพัฒนาเด็ก ส่งเสริมความรู้ความเข้าใจในการเฝ้าระวังและควบคุมโรคติดต่อในเด็กปฐมวัย (โรคมือ เท้า ปาก) อย่างถูกวิธี และยังเป็นการสร้างความสัมพันธ์อันดีระหว่างครู ผู้ปกครอง และชุมชน ให้เข้ามามีส่วนร่วมในการพัฒนาเด็ก พัฒนาการศึกษาของ ศพด.อบต.บัวสลีร่วมกัน โดยจัดให้มีการอบรม ณ ห้องประชุมองค์การบริหารส่วนตำบลบัวสลี หมู่ที่ 1 ตำบลบัวสลี อำเภอแม่ลาว จังหวัดเชียงราย
องค์การบริหารส่วนตำบลบัวสลี ดำเนินโครงการถังขยะเปียกลดโลกร้อน ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567
องค์การบริหารส่วนตำบลบัวสลี ดำเนินการโครงการป้องกันและควบคุมโรคพิษสุนัขบ้า ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567
องค์การบริหารส่วนตำบลบัวสลี จัดประชุมประชาคมท้องถิ่นระดับตำบล คณะกรรมการพัฒนาท้องถิ่น และคณะกรรมการสนับสนุนการจัดทำแผนพัฒนา