ประกาศเมื่อ 02 ตุลาคม 2566 เปิดอ่าน 40 ครั้ง พิมพ์
เมื่อวันที่ 29 กันยายน 2566 นายจำรัส คำแก่น นายกฯ ร่วมลงนามในบันทึกข้อตกลงความร่วมมือ (MOU) โครงการพระราชดำริด้านสาธารณสุข ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 ตำบลบัวสลี กับ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบัวสลี และคณะกรรมการหมู่บ้านแม่ต๊าก หมู่ที่ 5 ตำบลบัวสลี โดยมีคณะผู้บริหารเข้าร่วม เพื่อให้คุณภาพชีวิตของประชาชนดีขึ้น ทราบถึงหลักการในงานสาธารณสุขมูลฐาน ส่งเสริมให้สถานะสุขภาพ (Health Status)ของประชาชนดีขึ้น สร้างเครือข่ายและพลังความร่วมมือในการจัดการสุขภาพที่เข้มแข็งในตำบลบัวสลี ณ อาคารอเนกประสงค์ บ้านแม่ต๊าก หมู่ที่ 5 ต.บัวสลี อ.แม่ลาว จ.เชียงราย
องค์การบริหารส่วนตำบลบัวสลี ดำเนินโครงการถังขยะเปียกลดโลกร้อน ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567
องค์การบริหารส่วนตำบลบัวสลี ดำเนินการโครงการป้องกันและควบคุมโรคพิษสุนัขบ้า ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567
องค์การบริหารส่วนตำบลบัวสลี จัดประชุมประชาคมท้องถิ่นระดับตำบล คณะกรรมการพัฒนาท้องถิ่น และคณะกรรมการสนับสนุนการจัดทำแผนพัฒนา